ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5113

• tepheng
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ tepheng
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 26
  • Thank you received: 2
ผมมีหนี้สินเชื่ออยู่ 5 ที่ แต่ตอนนี้ปิดทั้งหมดแล้วและได้รับจดหมายยื่นยันหมดภาระหนี้ทั้งหมดแล้ว จะถามว่าควรเอาเอกสารไปยื่นที่เครดิตบูโรด้วยหรือเปล่าครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5117

• Nana2208
  • รูปประจำตัวของ Nana2208
  • อดีตกรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 108
  • Thank you received: 32
tepheng เขียน:
ผมมีหนี้สินเชื่ออยู่ 5 ที่ แต่ตอนนี้ปิดทั้งหมดแล้วและได้รับจดหมายยื่นยันหมดภาระหนี้ทั้งหมดแล้ว จะถามว่าควรเอาเอกสารไปยื่นที่เครดิตบูโรด้วยหรือเปล่าครับ

สามารถไปยื่นทำเรื่องได้ค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกไปหากต้องการทำธุรกรรม เช่น

ซื้อบ้าน หรือ ซื้อรถ ก็ใช้หนังสือยืนปิดหนี้เป็นหลักฐานได้ค่ะ ว่าเคลียร์แล้ว
นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5163

• cannavaro
  • รูปประจำตัวของ cannavaro
  • จำนวนโพสต์: 13
  • Thank you received: 7
สวัสดีพี่ นานานะครับ :555:

เรื่องเครดิตบูโรถ้าปิดหมดแล้ว
แล้วอยากทำธุรกรรมกับทางแบงค์ก็สามารถไปยื่นได้กับแบงค์ที่เราจะขอเครดิตครับ
(ยังไม่เคยลองเหมือนกัน...)
พี่ๆหลายคนในนี้ลองแล้วก็ผ่านได้กับสัญญาเช่าซื้อรถยนต์นะครับ

ลองดูๆ

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5173

• Angsuu
  • รูปประจำตัวของ Angsuu
  • พันโท
  • จำนวนโพสต์: 1106
  • Thank you received: 828

[
color=#ff00ff] o_) o_)ดีใจด้วยนะคะที่ปิดหนี้ได้ทั้งหมดแล้ว ว่างๆ ก็มาเขียนหนทางแห่งการหมดหนี้ว่าทำอย่างไร ให้พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ทราบถึงแนวทางบ้าง เอาเอกสารไปยื่นที่เครดิตบูโรได้เลย และหากคุณคิดจะซื้ออสังหาฯ สามารถนำหลักฐานนี้ไปยื่นได้ที่ธนาคารที่คุณขอเครดิตได้ ไม่ต้องกังวลนะ
พี่อังหวังว่าสิ่งที่ผ่านมาแล้วจะเป็นบทเรียนให้คุณเดินทางไปสู่หนทางแห่งการไม่เป็นหนี้ เว้นเสียแต่ว่าสิ่งนั้นจำเป็นต่อครอบครัวอย่างบ้านที่เป็นวิมานของเราหรือรถ ก่อนตัดสินอะไรขอให้คิดให้รอบคอบ โชคดีคะ
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ พี่อัง สวยประหาร[/color]
o_) o_)

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5181

• Nana2208
  • รูปประจำตัวของ Nana2208
  • จำนวนโพสต์: 108
  • Thank you received: 32
cannavaro เขียน:
สวัสดีพี่ นานานะครับ :555:

เรื่องเครดิตบูโรถ้าปิดหมดแล้ว
แล้วอยากทำธุรกรรมกับทางแบงค์ก็สามารถไปยื่นได้กับแบงค์ที่เราจะขอเครดิตครับ
(ยังไม่เคยลองเหมือนกัน...)
พี่ๆหลายคนในนี้ลองแล้วก็ผ่านได้กับสัญญาเช่าซื้อรถยนต์นะครับ

ลองดูๆ

สวีสดี น้องคันนา

คิดถึงจังเลย....ใช้ได้เลยจ๊ะ เพราะเพ่เพิ่งพาเพื่อนไปซื้อรถจ๊ะ ผ่านจ๊ะ
นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5207

• กอบัว
  • รูปประจำตัวของ กอบัว
  • จำนวนโพสต์: 1815
  • Thank you received: 3717

ถ้าคุณอยากจะให้มันเคลียร์ทางสว่างโร่...ก็ไปยื่นด้วยตัวเอง
เพราะบัวบอกไปหลายครั้งแล้วว่า ใบแฮร์คัทมีข้อดีหลายๆอย่าง หนึ่งในนั้นก็คือ สามารถยื่นแก้ไขเครดิตบูโรด้วยตัวเอง แต่ไม่ได้หมายความว่า จะไม่ติดแบล็กลิสต์ 3 ปีนะคะ ไม่เกี่ยวกัน
แต่เพื่อความสบายใจของเรา ไม่ต้องรอให้เจ้าหนี้มันเคลียร์ให้
บัวก็ไปยื่นเอง แต่ตอนไปลองยื่นกู้ เพื่อทำธุรกรรม เขาไม่สนเครดิตบูโรเลย
เขาเห็นใบแฮร์คัทกอบัว ที่เคลียร์หนี้ได้หมด กับ บัญชีการเงินที่หมุนเวียน ที่ทำงานเป็นหลักแหล่ง
เขาก็ปล่อยสินเชื่อให้กอบัวได้อย่างง่ายดาย
ดอกเบี้ยใครๆก็อยากได้ ไม่ปล่อยกู้ให้คนรวยๆ (ที่พึ่งหมดหนี้) อย่างเรา ก็ "ง่าวจั๊ด" ตายห่า...
แต่...แต่...
บัวไม่กู้ค่ะ เหนื่อย พึ่งจะหมดหนี้ ขอพักหายใจสักแป๊บบบบ ---
มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Yhud, pimpim

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5209

• Anakin
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ Anakin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 1922
  • Thank you received: 1423
ท่านมีสิทธิโต้แย้งข้อมูลได้โดยติดต่อยื่น แบบคำขอแก้ไข/โต้แย้งข้อมูล ได้ที่ ส่วนบริหารเจ้าของข้อมูล (และบริษัทข้อมูลเครดิตจะดำเนินการตรวจสอบคำโต้แย้งของท่านกับแหล่งข้อมูล และแจ้งให้ท่านทราบถึงข้อยุติ ในกรณีที่ไม่อาจหาข้อยุติๆ ได้ บริษัทข้อมูลเครดิตจะบันทึกข้อโต้แย้งพร้อมหลักฐานประกอบของท่านไว้ในระบบข้อมูลด้วย

ที่มา: www.ncb.co.th/faq.htm
"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Yhud

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #5265

• tepheng
  • สิบตรี
ขอบคุณทุกคนที่แนะนำนะครับ คิดว่าไปยื่นภายในอาทิตย์นี้ครับ ขอบคุณครับ

ตอบกลับ: เครดิตบูโร 2 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6536

• 019332271
  • รูปประจำตัวของ 019332271
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 6
ขอโทษนะค่ะ

คือว่าอยากทราบว่าจะเช็ค เครดิตบูโร่ ที่ติดแบ็กลิส ว่ามีอะไรบ้าง ได้ยังไงค่ะ

ขอทราบขั้นตอนหน่อยค่ะ (แบบง่ายๆ และรู้ผลเร็วๆ)

คือ มีผ่อนมอไซต์ อยู่ 1คัน ค่ะ ไม่ได้ผ่อนมาเกือบปีแล้ว

กับ ค่าโทรศัพท์ ทรู กับ AIS อย่างละ พันกว่าบาท เกือบ 2ปีแล้ว เค้าจะลดหนี้ให้ได้ไหม เพราะไม่อยากติดแกลิส ค่ะ

แล้วจะสามารถเคียร์ปิดหนี้ได้ยังไง

เพราะ ไม่มีเอกสารส่งมาเลย นานแล้ว แล้วก็ย้ายที่อยู่ด้วยค่ะ

ขอบคุณ ล่วงหน้าค่ะ

อยากรู็ธนาคารธนชาติ 2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #13458

• tepheng
  • สิบตรี
พอดีเพื่อนผมมีสินเชือของธนาคารนครหลวงไทย แต่ตอนนี้เป็นธนชาติแล้ว ใครมีประสบการณ์ของแบงค์นี้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง จะได้เตรียมพร้อม ขอบคุณครับ

ตอบกลับ: อยากรู็ธนาคารธนชาติ 2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #13462

• batk
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ batk
  • Manager
  • จำนวนโพสต์: 1193
  • Thank you received: 755

ตอบกลับ: อยากรู็ธนาคารธนชาติ 2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #13483

• Angsuu
  • พันโท
กรุณาเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องด้วย ยิ่งเป็นหัวข้อกระทู้ด้วยแล้ว ควรระมัดระวังให้มาก...

อยากรู้ธนาคารธนชาติ.... ไม่ใช่อยากรูธนาคารธนชาติ...พี่อัง สวยประหาร

ตอบกลับ: อยากรู็ธนาคารธนชาติ 2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #13504

• tepheng
  • สิบตรี
อยากรู้ธนาคารธนชาติ ขอโทษทีที่ไม่ได้ตรวจก่อน คืออยากจะรู้ว่าส่วนลดได้ประมาณเท่าไร กี่เดือนถึงจะฟ้อง ใครเคยมีแบงค์นี้หรือพอรู้ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตอบกลับ: อยากรู็ธนาคารธนชาติ 2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #13558

• Angsuu
  • พันโท
พี่อังขอบอกกับคุณสั้นๆว่า แฮร์คัตทำได้ตลอดชีพ ไม่ว่าจะก่อนขึ้นศาล ขึ้นศาลแล้ว แม้กระทั่งโดน
อายัดเงินเดือนทำได้ตลอด และควรมีเงินอยู่ในมือพร้อมแล้ว...อยากรู้อะไรหาที่ช่องด้านบน เงยหน้าขึ้นไป จะเห็นคำว่า สืบค้น แล้วพิมพ์
คำที่ต้องการลงไป เท่านี้ทำได้หรือไม่...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร

HSBC กี่เดือนถึงฟ้อง 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #16687

• tepheng
  • สิบตรี
พอดีเพื่อนมี HSBC ยอดประมาณ 90,000 บาท หยุดจ่ายมา 8 เดือนแล้ว จึงอยากถามผู้มีประสบการณ์ว่า HSBC ประมาณกี่เดื่อนถึงจะฟ้องครับ จะได้เตรียมตัวถูก ขอบคุณครับ

ตอบกลับ: HSBC กี่เดือนถึงฟ้อง 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #16691

• Narasingh
  • รูปประจำตัวของ Narasingh
  • กรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 1117
  • Thank you received: 621
พอดีเพื่อนมี HSBC ยอดประมาณ 90,000 บาท หยุดจ่ายมา 8 เดือนแล้ว จึงอยากถามผู้มีประสบการณ์ว่า HSBC ประมาณกี่เดื่อนถึงจะฟ้องครับ จะได้เตรียมตัวถูก ขอบคุณครับ

ตอนนี้ HSBC ได้ขายหนี้ให้กับธนาคารกรุงศรีอยุธยาไปแล้วครับ

ผมก็หยุดได้ เจ็ดเดือน มีแต่ สนง กฏหมายทวงครับ หวังว่าคงยังไม่ฟ้องเช่นกัน

ตอบกลับ: HSBC กี่เดือนถึงฟ้อง 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #16701

• tepheng
  • สิบตรี
Narasingh เขียน:

ตอนนี้ HSBC ได้ขายหนี้ให้กับธนาคารกรุงศรีอยุธยาไปแล้วครับ

ผมก็หยุดได้ เจ็ดเดือน มีแต่ สนง กฏหมายทวงครับ หวังว่าคงยังไม่ฟ้องเช่นกัน

ถ้าขายหนี้ให้กับธนาคารกรุงศรีอยุธยาแล้ว จะมีผลกับบัตรเครดิตกรุงศรีอยุธยาหรือเปล่าเพราะมีบัตรอยู่และยังจ่ายอยู่เหลือใบเดียว

ตอบกลับ: HSBC กี่เดือนถึงฟ้อง 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #16702

• kaewja
  • รูปประจำตัวของ kaewja
  • จำนวนโพสต์: 2159
  • Thank you received: 2945
คุณ Tepheng น่าจะเคยตั้งกระทู้ตัวเอง ใช่หรือไม่ค่ะ ถ้า ใช่
กรุณา เล่า ถาม ทุกเรื่องของคุณ กระทู้เดิมนะค่ะ กติกามีว่า
1 คน 1 กระทู้ ถามเล่าในกระทู้เดียวกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องฟ้อง ขึ้นกับเจ้าหนี้ค่ะ เร็วสุด 4 เดือน ช้าสุด เกิน 2ปี สำหรับ
บัตรเครดิต ขึ้นอยู่กับลูกหนี้ คุยกับเจ้าหนี้ตลอดหรือเปล่า ยิ่งหนี
ยิ่งหายตัว เจ้าหนี้ก็ต้องนำเรื่องไปฟ้องศาลเร็วขึ้น ก่อนจะหมดอายุความ

หาความรู้เรื่องนี้เพิ่มในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ค่ะ
ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
แก้ไขล่าสุด: 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย kaewja. เหตุผล: เพิ่มเติม

ตอบกลับ: HSBC กี่เดือนถึงฟ้อง 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #16705

• tepheng
  • สิบตรี
ขอบคุณ คุณ kaewja ครับ
พอดีเป็นของเพือนถามผมมา คือของผมก็มี HSBC เหมือนกันแต่ของผมหยุดจ่าย 7 เดือนทางแบงค์ลดประมาณ 40 % ก็ปิดไปแล้วเมือปีที่แล้วเลยไม่รู้ว่ากี่เดือนถึงจะฟ้องครับ

ตอบกลับ: HSBC กี่เดือนถึงฟ้อง 2 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #16710

• kaewja
  • รูปประจำตัวของ kaewja
  • จำนวนโพสต์: 2159
  • Thank you received: 2945
สำหรับ HSBC ไม่เร็วเท่า สี่ตี๋ค่ะ ที่นี่น่าจะ 1 ปีขึ้นไปค่ะ แต่
ก็ต้องแล้วแต่เจ้าหนี้มองความคุ้มในการฟ้องกับเพิ้อนคุณไหมค่ะ

ดีใจที่จบแล้วค่ะ เพราะที่นี่ลดไม่เยอะ ระดับที่คุณได้ถือว่า

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.579 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

สมาชิก Online

None

เรามีคน Online

เรามี 302 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

PR