ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช
งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช 5 Years, 2 Months ago Karma: 0  
ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยใช้บัตรเครดิต ธ.กรุงเทพสาขา จ.สุรินทร์ และหยุดจ่ายเงินตั้งแต่ปี2539 และไม่เคยประนอมหนี้ ไม่เคยโดนฟ้อง ผ่านไป 12 ปี ผมได้เริ่มเดิน บัญชี กับ นาคารกรุงเทพ จ.นครราชสีมาใหม่ โดยตอนใช้วงเงินบัตร 50,000 บาท เจอฟองสบู่แตกก็เลยล้มตามเศรษฐกิจยุคนั้น พอย้ายมาทำงานที่นครราชสีมา พึ่งเริ่มเดินบ/ชฝากใหม่ เดือน ส.ค.51 พอมาวันที่ 23ม.ค.52 ผมโดนตัดเงินจากบ/ช ไป 95,555บาทโดยแจ้งรายการตัดว่าตัดหนี้บัตรเครดิต ไม่มีการแจ้ง ไม่มีการฟ้อง ไม่มีการเจรจาเลยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไง งงมากๆ ขอให้สมาชิกช่วยหาทางแก้และช่วยเหลือให้ด้วยนะครับ ผมพึ่งเช็กบัญชีเจอ: 30ม.ค.52นี้เอง

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช 5 Years, 2 Months ago Karma: 0  
ขอคำแนะนำด่วนๆๆๆๆๆๆจากพี่ๆสมาชิก ด่วนเลยนะครับ จะได้รู้ว่าควรทำอย่างไร ไม่อยากเสียเปรียบ ธนาคารครับ และอยากให้เป็นตัวอย่างให้สมาชิกรับทราบครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Titan ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช 5 Years, 2 Months ago Karma: 8  
สำหรับ ธนาคารนี้ เขาทำได้เนื่องจากสัญญาบัญชีเงินฝากมันเอื้อให้หักครับ และใบสมัครบัตรเครดิตมันก็เอื้อเช่นกัน

ทางแก้ก็ไปแจ้งความกับสาขาที่เปิดบัญชีข้อหายักยอกทรัพย์ครับ แล้วเจรจาดู

นี้เป็นข้อที่เราเตือนสมาชิกหลายๆๆๆๆหนนะครับ มีปัญหากับใครก็อย่าเอาเงินไปฝากกับคนนั้นครับ

และอีกอย่างยากได้อะไรด่วนๆๆ ค้นหาเอาครับ มีทุกอย่างในนี้ที่ตอบคำถามได้ แต่ต้องหาเอาครับ อย่ามานังรอ

Re:งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช 5 Years, 2 Months ago Karma: 26  
เป็นกระทู้ที่..เป็นตัวอย่างของการ "ชักดาบ" ได้เป็นอย่างดี

อย่างน้อยๆ หลายๆคนที่เข้าใจว่าหมดอายุความแล้วชัยชนะเป็นของเรา..ทุกอย่างจบกัน

มันไม่ใช่อย่างที่คิดกันนะครับ

เป็นหนี้หากไม่ใช้คืน...ก็เป็นไปจนตายนั่นหล่ะ

กรณีของคุณ..อยากบอกว่า..ขว้างงอไม่พ้นคอ

โอกาสได้คืน..ยาก

ยิ่งกับแบงค์นี้ด้วยแล้ว..แทบไม่มีโอกาสลุ้น

Last Edit: 2009/02/02 09:16 By pla_kradee.
Re:งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช 5 Years, 2 Months ago Karma: 13  
นับได้ว่าเป็น "คำถามอมตะ" ที่ เคยถาม-เคยตอบ ไปไม่รู้กี่ครั้งกี่หนแล้ว
http://debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&Itemid=10&func=view&catid=2&id=579
http://debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&Itemid=10&func=view&catid=5&id=506

Re:งงมาก เป็นหนี้บัตรมา 12 ปีแล้ว แต่โดนตัดเงินจากบ/ช 5 Years, 2 Months ago Karma: 10  
ถึงแม้ว่าจะผ่านไป 12 ปีแล้วจะหมดอายุความฟ้อง ซึ่งเจ้าหนี้เค้าไม่สามารถฟ้องคุณได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าหนี้มันจะหมดไป ข้อมูลหนี้มันก็ยังอยู่ในระบบของเค้า... และคุณดันไปเดินบัญชีของแบงก์เจ้าหนี้ ถึงแม้จะเป็นต่างสาขาก็ตาม พอเจ้าหนี้เค้าเจอว่าคุณเดินบัญชี เค้าก็เลยอายัดเงินในบัญชีคุณ เพราะในใบสมัครมันระบุว่าเจ้าหนี้เค้าสามารถทำได้...

ก็ลองทำตามที่คุณ Titan แนะนำดูครับ.... แต่อย่าคาดหวังอะไรให้มากนะ

Go to top Post Reply