ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
ขอคำแนะนำ เรื่องส่วนลดของ ซิตี้โลน ครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: ขอคำแนะนำ เรื่องส่วนลดของ ซิตี้โลน ครับ
ขอคำแนะนำ เรื่องส่วนลดของ ซิตี้โลน ครับ 5 Years ago Karma: 0  
ขอคำแนะนำเรื่องส่วนลด ของซิติ้โลน ครับ ผมเป็นหนี้ ซิตี้โลน 61000 บาท หยุดมา 7 เดือน ยอดฟ้อง 71000 บาท ได้รับหมายศาลและไปขึ้นศาลมาเมื่อวันที่ 9 ก.ค.52 ที่ผ่านมา แต่ผมขอให้ศาลท่านเลื่อน เป็นวันที่ 14 ส.ค. 52 ครับ ท่านให้เวลาไปเจรจากับธนาคาร 1 เดือน ทางเจ้าหน้าที่ สนง.กฏหมายโทรมาถาม
สนง.- จะจ่ายได้เมื่อไหร่ ไปศาลมาแล้วไม่กลัวเหรอ ถ้าไม่มีจ่ายจะ ส่งเรื่องบังคับคดี ....
ผม - ฟังมันพูดไปเรื่อๆ สุดท้ายผมตอกกลับไปว่า ศาลท่านยังไม่ได้พิพากษาอย่ามาพูดเรื่องบังคับคดี
สนง. -หยุดพูดสักพัก แล้วบอกว่าถ้าจายตอนนี้ จะลดใหคือ 60000 บาท
ผม - เลยตอบไปว่าตอนนี้เก็บเงินรอ H/C อยู่ และเพิ่ง H/C ไป 2 เจ้า
สนง. - จะ ทำ H/C ด้วยเหรอ มีเท่าไหร่ละ
ผม - มี 2 หมื่นกว่าบาท เดือนหน้าก็คงครบ 3 หมื่อน ลดให้ผมสัก 3 หมื่อนได้ มั้ย
สนง. -เราลดให้ไม่ได้ และไม่มีทางได้ เพราะเราไม่มีนโยบายลดขนาดนั้น
ผม. - งั้นไม่เป็นไร ผมเอาไปจ่ายที่อื่นก่อนก้อได้ ถ้าเขาลด ให้ผม และผมเคยได้ส่วนลดมากกว่า 50 %มาแล้ว
สนง. - ที่ไหนละ จะลดได้ขนาดนั้น....ขำ
ผม - ก็ของciti เรดี้ เครดิต ยอด 190000 บาท ลดให้เลือ 70000 บาท เพิ่งปิดไป สิ้นเดือนที่แล้ว
สนง. - ขำไม่ออก ...... หยุดคิดสักพัก คือซิตี้โลนเราเป็นบริบัทลูกของ ซิตี้นโยบายไม่เหมือนกัน
ผม -งั้นคุณกลับไปถาม.... แม่... อุ้ยขอโทษบ.แม่ของซิตี้ดิว่าลดได้มั้ย เพราะไงนโยบายไม่น่าจะแตกต่างกัน
มากนะ เพราะ อยู่ในเครือเดียวกัน
สนง. -ไม่มีทางครับ
ผม. คุณอย่า คิดแทน เจ้าหนี้ผมสิครับ ลองเสนอเรื่องให้ก่อนสิแล้วค่อยมาตอบ
สนง. แล้วจะติดต่อกลับไปนะครับ
ผม .ครับ ผมจะรอ แต่อย่านานนะ เดี๋ยวเจ้าหนี้ที่อื่น เค้ารอคิวมาทวงผมเพียบ.. แล้วก็วางหูไป
เพื่อนๆ พี่ คนไหนเคยได้ส่วนลด หรือมีวิธีการต่อลองช่วยแนะนำด้วยนะครับเพือเป็นแนวทางกับผม เพื่อต่อรองกับ ซิตี้โลน ที่ไม่ยอมลดให้เลย เดือนหน้าต้องขึ้นศาลอีกแล้วกลุ้มจังครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:ขอคำแนะนำ เรื่องส่วนลดของ ซิตี้โลน ครับ 5 Years ago Karma: 5  
โลน กับ เรดดี้ ก็ได้ 40-50% กันเยอะนะครับ
แต่ไอ้พวก สนง.กฏหมาย พวกนี้ มันจะเก็บไว้กิน เปอร์เซ็นต์กันเองเยอะๆอะครับ

ได้อยู่แล้วหละครับ ยังไงมารายงานความคืบหน้าให้ฟังด้วยนะครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:ขอคำแนะนำ เรื่องส่วนลดของ ซิตี้โลน ครับ 5 Years ago Karma: 0  
ครับ จะลองต่อไปเรื่อยๆ ครับ เพราะ ตัวนี้สู้กันมายาวครับ แล้วมีประวัติเสียด้วย..

jele ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:ขอคำแนะนำ เรื่องส่วนลดของ ซิตี้โลน ครับ 5 Years ago Karma: 0  
ตอนนี้ผมก็หยุดเหมือนกับคุณเหมือนกันแต่ตัวนี้ผมปรับโคร้งสร้างหนี้ไปแล้วพอปรับก็ไม่ไป ่ายอีกเลย เข้า เดือนที่ ห้าแล้ว ยอดหยุด สามหมื่นบาท แต่ปรับไปยอดหกหมื่นกว่าบาท
ก็รอๆอยู่ ยังงัยก็ติดตามอยู่นะครับ
สู้ๆๆ

Go to top Post Reply