ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Re:เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: Re:เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ
เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ 4 Years, 10 Months ago Karma: 0  
ขอระบายหน่อยนะครับกับ จีอี แคปปิตอล (GE Capital)
และไอ้คนไม่มีความรับผิดชอบครับ......

ผมเช่าซื้อรถเป็นชื่อของผม ให้กับแฟนพี่ผมใช้ ครับ
และแฟนพี่ผมเป็นคน จ่ายเงินดาวน์ และจ่ายค่างวด
และที่สำคัญ เป็นคนใช้รถคันนี้ด้วยครับ

ผมมีแผนไว้ว่า ถ้าแฟนพี่ผมมันผ่อนค่างวดหมดแล้ว
ผมจะเปลี่ยนสัญญาให้มันเป็นเจ้าของรถเองครับ
คือผมก็กลัวมันเอาไปทำมิดีมิร้ายอะไร แล้วรถเป็นชื่อผมอ่ะ

ผ่านไปครึ่งปี ก็ยังดี ๆ อยู่ ครับ แฟนพี่ผมมันจ่ายค่างวดรถทุกงวด
ถึงแม้จะช้าไปบ้าง ผมโดนโทรมาทวงบ้าง แต่มันก้อจ่ายทุกงวดครับ

จนวันหนึ่ง มันดันมาทะเลาะกันกับพี่ผม และถึงขั้นเลิกกันครับ
ผมถามซื้อรถคืนเพราะรถเป็นชื่อผม มันก็ไม่ยอมขายให้ผม
แล้วผมก็คุยกันว่าถ้าไม่ขายคืนให้ผม ต้องไม่ทำให้ผมถูกทวงค่างวดนะ
มันก็รับปากอย่างดี ผมก็มั่นใจมันนิดหน่อย ครับ

ผ่านไปเดือนเดียว เจอเลยครับ จีอี แคปปิตอล (GE Capital) โทรมาทวงค่างวดครับ
ผมก็บอกไปว่าผมไม่ได้ใช้รถ คนที่ใช้รถคือผู้ค้ำประกันครับ เค้าก้อถามที่อยู่ของคนค้ำประกัน
ก้อผ่านไปด้วยดีครับ เงียบไปสักระยะ

จีอี แคปปิตอล (GE Capital) ทวงจนมีการยึดรถไปจากไอ้แฟนเก่าพี่ผม
และหลายเดือนต่อมา จีอี แคปปิตอล (GE Capital) โทรมาทวงค่าติดตามทวงถามจากผมครับ
และทวงค่าการตลาดของรถด้วยครับ บอกว่าขายทอดตลาดแล้วราคาไม่ถึงตามเป้าครับ
ผมต้องเป็นคนจ่ายในส่วนนี้ทั้งหมด ราคาอยู่ประมาณ 50000 บาทครับ

ผมก็บอกให้ไปถามที่คนค้ำประกันครับ
และผ่านไปหลายเดือนครับ ก็โทรมาทวงอีกครับ
ผมก็บอกไปตามเดิมครับ

ถ้าผมไม่ยอมจ่ายเงินในส่วนนี้ จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ
ไอ้คนค้ำประกัน (คนใช้รถ) มันไม่ยอมจ่ายอ่ะครับ
ผมนี้ อยากจะตาม ไปฆ่ามันจังเลย

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ 4 Years, 10 Months ago Karma: 27  
ข่าวร้ายก็คือเจ้าหนี้เขาจะตามที่คุณเป็นอันดับแรกในถานะผู้กู้หลักตราบไดที้เขายังติดต อและติดตามคุณได้ครับ
ถ้าหยุดจ่ายเขาก็คงฟ้องศาลเพ์่อให้มีคำพิพากษาเพ์่อให้คุณจ่าย
แล้วถ้าคุณยังเพิกเฉยเขาก็คงบังคับคดืคุณนะครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply