ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
มีใครเคยขอส่วนลด / HC ของอิออน กับอีซี่บายบ้างค่ะ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: มีใครเคยขอส่วนลด / HC ของอิออน กับอีซี่บายบ้างค่ะ
wonc ()
User Offline Click here to see the profile of this user
มีใครเคยขอส่วนลด / HC ของอิออน กับอีซี่บายบ้างค่ะ 4 Years, 10 Months ago Karma: 0  
มีใครเคยขอส่วนลด / HC ของอิออน กับอีซี่บายบ้างค่ะ
มีใครเคยทำของ 2 เจ้านี้บ้างค่ะ อยากรู้ว่ามันให้ส่วน ลดเยอะไหม
เพราะอยากหาทางปิด 2 เจ้านี้มากค่ะ ใครเคยทำแล้ว มีประสบการณ์
รบกวนแนะนำ ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:มีใครเคยขอส่วนลด / HC ของอิออน กับอีซี่บายบ้างค่ะ 4 Years, 10 Months ago Karma: 0  
ของอีออนผมกำลังเจรจาขอส่วนลดอยู่ครับ ยังไม่ได้มีแต่บ่ายเบียงอยู่ครับ(หลอกให้จ่ายไม่ปิดยอด) แต่ส่วนของอีซีบายนี้ ผมติดอยู่ที่ 45,000 บาท เขาเสนอส่วนลดให้จ่ายปิดบัญชีที่ 28,000 บาท (แต่ไม่มีเงินปิดเพราะผมเอาเงินไปปิดหนี้นอกระบบก่อน เลยต้องปฏิเสธเขาไปก่อนและหวังว่าเขาคงจะให้ของเสนอดีๆมาอีก ตัวนี้ผมหยุดเมื่อ ม.ค. 52 ครับ )

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:มีใครเคยขอส่วนลด / HC ของอิออน กับอีซี่บายบ้างค่ะ 4 Years, 10 Months ago Karma: 0  
ขอย้อนถึงข้อความของคุณ TORO12

ส่วนของอีซีบายนี้ ผมติดอยู่ที่ 45,000 บาท เขาเสนอส่วนลดให้จ่ายปิดบัญชีที่ 28,000 บาท (แต่ไม่มีเงินปิดเพราะผมเอาเงินไปปิดหนี้นอกระบบก่อน เลยต้องปฏิเสธเขาไปก่อนและหวังว่าเขาคงจะให้ของเสนอดีๆมาอีก ตัวนี้ผมหยุดเมื่อ ม.ค. 52 ครับ )

สวัสดีครับคุณ TORO12 หรือท่านอื่นๆ จากข้อความข้างต้นผมสงสัยว่าส่วนของอีซีที่ติดอยู่ 45000 แล้วเขาเสนอลดให้เหลือ 28000 นั้นก่อนหรือหลังจากศาลตัดสินครับ เห็นว่าเพิ่งหยุดจ่ายเมื่อ ม.ค. 52 นี้เอง

Re:มีใครเคยขอส่วนลด / HC ของอิออน กับอีซี่บายบ้างค่ะ 4 Years, 10 Months ago Karma: 27  
คุณ wechange ครับ อ่าน linkนี้ครับ.....
http://old.consumerthai.org/compliant_board1/view.php?id=13735

fang ()
User Offline Click here to see the profile of this user
ของเรา อีซี่บายก็หยุดจ่าย ม.ค.52 เจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดให้ ยอดตอนหยุดจ่าย 77xxx แต่ตอนนี้เจ้าหน้าที่แจ้งยอดที่ 84xxx พร้อมเสนอให้ส่วนลดให้จ่ายปิดบัญชีที่ยอด 70000 แต่เราไม่มีเงิน เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่างั้นก็จะส่งฟ้องแล้วเพราะยอดหนี้เยอะ เมื่อวานก็โทรมาสอบถามที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน และที่พักอาศัย เค้าบอกเพื่อยืนยันความถูกต้องก่อนส่งฟ้อง

อ้างอิงคำถามคุณ wechange
สวัสดีครับคุณ TORO12 หรือท่านอื่นๆ จากข้อความข้างต้นผมสงสัยว่าส่วนของอีซีที่ติดอยู่ 45000 แล้วเขาเสนอลดให้เหลือ 28000 นั้นก่อนหรือหลังจากศาลตัดสินครับ เห็นว่าเพิ่งหยุดจ่ายเมื่อ ม.ค. 52 นี้เอง

ส่วนลดที่ผมได้นั้น ผมได้มามันยังไม่ฟ้องศาลเลยครับ เขาโทรมาเสนอแต่ผมไม่มีเงินที่จะสนองเขาครับ (เก็บเงินก่อนแล้วค่อยต่อรองใหม่ครับผม)

Go to top Post Reply