ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ
wonc ()
User Offline Click here to see the profile of this user
ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ 5 Years, 3 Months ago Karma: 0  
อยากทราบว่า อิออนกับ อี่ซี่บายใช้เวลานานไหมกว่าจะส่งฟ้อง เพราะเห็นอี่ซี่บายมันส่งเอกสารมาว่าส่งฟ้องศาลแล้ว รบกวนท่านผู้รู้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
aim ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ 5 Years, 3 Months ago Karma: 18  
คำตอบคือไม่แน่นอนเลยครับ

บางคนก็เป็นปี บางคนก็ 4-5 เดือนก็ฟ้องแล้ว

มันขึ้นอยู่กับว่า มันจะฟ้องตอนไหนให้คุ้มด้วยครับ นี่คืออีกปัจจัยนึง เพราะว่าถ้ายอดน้อย มันจะฟ้องก็ต้องเสียค่าทนาย ค่าดำเนินการต่างๆ มันจะไม่คุ้ม จึงใช้วิธีการทวงหนี้แทน เพราะได้ผลมากกว่า

อ่านกระทู้เก่าๆ จะมีข้อมูลเยอะมากครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Rich ()
Re:ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ 5 Years, 3 Months ago Karma: 0  
ของเราจะ 4 ปีแล้วค่ะ ยังไม่ฟ้อง แต่ก็กลัวๆเหมือนกัน ในระหว่างนี้ก็รับโทรศัพท์เขาทุกครั้ง ไม่มีที่จะไม่รับค่ะ และก็ขอ H/C ตลอด ล่าสุดติดต่อเมื่อเดือน มค.52 แจ้งว่าจากยอดหนี้ 28000 บ. เขาให้ชำระ 15000บ.ให้ชำระเดือนละ 5000 ภายใน 3 เดือน แต่ต้องส่งบัตรประชาชน และเอกสารหนี้อื่นๆมาเป็นหลักฐาน ก็ไม่กล้าส่งไปคะบัตรประชาชน กลัวเขาเอาไปเดินหนี้จากที่ได้ 15000 ต้องชำระเป็น 28000 เพราะเป็นการเดินหนี้ใหม่ (อันนี้น่าจะเป็นความเข้าใจที่ผิดของเราเองคะ) ตอนนี้เขาก็เงียบไปเลยคะ ก็เตรียมเก็บเงินไว้คะ ถ้าเขาโทรมาใหม่และยังยอดเดิมคือ 15000บ. ก็จะนัดให้เขานำเอกสารการตัดหนี้ทั้งหลายมาที่ออฟฟิศ จะไม่ส่งไปให้เขาคะ แต่ถ้าใครมีข้อแนะนำดีๆก็บอกเราได้นะคะ เราเป็นหนี้เจ้าเดียวคะ อยากให้หลุดๆไปคะ แต่ว่าไม่มีความรู้เลยกลัวหลายอย่างคะ แต่เข้ามาอ่านในนี้บ่อยๆคะ หลายประสบการณ์เก็บสะสมไว้คะ

Re:ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ 5 Years, 3 Months ago Karma: 10  
คุณ Rich คะ เป็นหนี้บัตรเครดิต หรือสินเชื่อคะ ถ้าบัตรเครดิตหมดอายุความแล้วนะ ฟ้องไม่ได้ แต่สินเชื่อก้เหลืออีกปีค่ะ กว่าจะครบ 5 ปี ถึงหมดอายุความ

ถ้าหมดอายุความเขาฟ้องไม่ได้แล้ว แต่เขามีสิทธิ์ทวงเราได้ค่ะ ฉะนั้น ต่อรองไปเลยเยอะ ๆ ค่ะ

Re:ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ 5 Years, 3 Months ago Karma: 6  
ก็อยู่ที่ยอดหนี้ของเราด้วย ว่าถ้าสูง ก็จะฟ้อง แต่โดยปกติ ก็จะประมาณ 1 ปีกว่า แล้วแต่ยอดหนี้ แต่ก็แปลก ที่ยังไม่เห็นโพสเกี่ยวกับ อิอ้อนteen ฟ้องเลยหรืออาจเป้นเพราะว่า สำนักงานมันเขี้ยวกว่าตัวอีอ้อนteenอีก คือแบบว่า งกสุดๆ ถ้าปล่อยให้ฟ้องก็ไม่มีรายได้ ว่างั้นเหอะ ถึงได้ไม่ค่อยปล่อยส่วนลดเลย แต่ก็เรื่องของมัน ไม่ให้ส่วนลด ก็ไปนู้นนนนนนนนนท้ายตารางดีวิชั่น

.

wonc ()
Re:ปกติ อี่บาย กับ อิออน ฟ้องเร็วไหมค่ะถึงปีไหมค่ะ 5 Years, 3 Months ago Karma: 0  
แล้วยังสงสัย บัตรกดเงินสดนี้เป็น ประเภทบัตรเครดิต หรือสินเชื่อ อ่ะ เคยอ่านแล้วน่ะ แต่ลืมไปแล้วและหากระทู้ไม่เจอแล้วขอรบกวนด้วยค่ะ

Go to top Post Reply