ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: เครียดกับเฟริสช้อยส์ค่ะ
yummy ()
User Offline Click here to see the profile of this user
เครียดกับเฟริสช้อยส์ค่ะ 5 Years, 6 Months ago Karma: 0  
ครั้งแรกที่ตั้งกระทู้ถามเรื่องหนี้ค่ะ เพราะเครียดจริง ๆ ไม่รู้ปรึกษาใครดี

เรื่องก็ คือ ตกลงทำประนอมหนี้กับเฟริสช้อยส์ จากยอด 68,500 ตกลงชำระหนี้แค่ 33,000 แบ่งชำระ 3 งวด เมื่อ
18 พย. 11,800
18 ธค. 11,700
18 มค. 9,500

แต่ปัญหาคือ งวดสุดท้ายไม่ได้ชำระค่ะ ลืมจริง ๆ เป็นความสับเพร่าของดิฉันเองค่ะ ติดต่อเจ้าหน้าที่ไปวันที่ 30 มค. คือสองงวดก่อนหน้านี้ มีเจ้าหน้าที่โทรมาเตือนล่วงหน้าตลอด แต่พองวดสุดท้ายไม่มีการโทรมาเลย แต่เค้าบอกว่า เค้ามีบันทึกไว้ ว่าเค้าได้โทรมาแล้ว แต่โทรหาแฟนค่ะ แล้วแฟนก็ไม่ได้รับสาย สรุป เค้าบอกว่า เราไม่ทำตามเงื่อนไขที่ตกลงไว้ ข้อตกลงนี้ก็เป็นอันยกเลิกค่ะ ต้องชำระ ยอดที่เหลือจริงทั้งหมดทันที คือประมาณ 45,000

อยากรบกวนถามว่า เราควรทำอย่างไรดีคะ กับกรณีนี้

ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ กับทุกความเห็น

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:เครียดกับเฟริสช้อยส์ค่ะ 5 Years, 6 Months ago Karma: 10  
ไม่ได้ตอกย้ำนะครับ แต่การ HC โดยผ่อนชำระเป็นงวดๆ นั้น พี่ๆเพื่อนๆก็เตือนแล้วว่าต้องมั่นใจนะว่าคุณสามารถชำระได้ตามนั้นนะ เพราะถ้าผิดนัดชำระไปแม้แต่งวดเดียว หนังสือ HC นั้นจะถือว่าเป็นการยกเลิก และต้องกลับไปใช้สัญญาตัวเดิม...

กรณีที่ไม่มั่นใจว่าจะสามารถจ่ายได้จนครบหรือไม่ แนะนำว่าให้เก็บเงินก้อนจนครบก่อนแล้วค่อยเจรจา HC จ่ายปิดไปเลยงวดเดียว

กรณีของคุณ ที่พอทำได้คือต้องทำใจ แล้วเก็บเงินก้อน หลังจากนั้นค่อยเจรจา HC ใหม่อีกครั้ง

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:เครียดกับเฟริสช้อยส์ค่ะ 5 Years, 6 Months ago Karma: 26  
เห็นใจนะครับ คุณ yummy
ไม่ต้องโทษใครนะครับ
ความผิดพลาดอยู่ที่ตัวเราเอง..เสียดายครับ
ไม่น่าพลาด

แต่ไม่เป็นไร...เอาใหม่
ที่นี้เอาชัวร์ๆ งวดเดียวจบ
เอาใจช่วยนะครับ
แม๊!!! ไม่น่าพลาดน๊อ

ไม่ต้องเครียดนะครับ
เงินจะมากจะน้อย..ก็คิดเอาใจเข้าข้างตัวเอง
แกล้งคิด..ให้มันสนุกเข้าใว้

แค่นี้..ลูกหนี้อย่างเราก็ใช้ชีวิตประจำวันอย่างมีความสุขได้ครับ

yummy ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:เครียดกับเฟริสช้อยส์ค่ะ 5 Years, 6 Months ago Karma: 0  
ขอบคุณ คุณ pla_kradee และ คุณ FamilyMan มากนะคะ ตอนนี้คงต้องทำใจ และเก็บเงินใหม่อย่างที่พี่ ๆ แนะนำค่ะ ต่อไปนี้จะจำไว้ให้แม่นเลยค่ะ และจะพยายามทำให้ได้งวดเดียวจบ ไม่งั้นความจำสั้นอย่างนี้ แย่แน่ ๆ ขอบคุณจากใจจริง อีกครั้งนะคะ

Go to top Post Reply